The looking for a high-performance electric car

கார்பன் தடம் குறைக்க விரும்பும் வாகன ஓட்டிகளுக்கு உணவளிப்பதன் மூலம் அல்ல, சாலை மற்றும் பாதையில் உயர் குதிரைத்திறன், உயர்-ஆக்டேன் கார்களை உருவாக்குவதன் மூலம் போர்ஷே தனக்கென ஒரு பெயரை உருவாக்கிக் கொண்டார். நிறுவனத்தின் நிறுவனர் ஃபெர்டினாண்ட் போர்ஷே 19 ஆம் நூற்றாண்டின் பிற்பகுதியில் கலப்பின தொழில்நுட்பத்தில் ஈடுபட்டிருந்தாலும், வாகன உற்பத்தியாளரின் நற்பெயர் உள் எரிப்பு இயந்திரத்துடன் பின்னிப் பிணைந்துள்ளது. இது 2000 களில் கலப்பின பிரிவில் காலடி எடுத்து வைக்கும் போது இந்த முட்டையை அவிழ்க்கத் தொடங்கியது, மேலும் இது 2019 ஆம் ஆண்டில் அதன் முதல் தொகுதி உற்பத்தி செய்யப்பட்ட மின்சார காரான டெய்கானை அறிமுகப்படுத்தியபோது கூடுதல் பிரிவில் டயல் செய்தது.

ஒரு போர்ஷே மின்சாரமாக இருக்க முடியுமா? அல்லது கேஸ் டேங்கிற்கு பதிலாக பேட்டரி மூலம் ஒன்றை உருவாக்குவது தர்க்கத்தின் பற்களில் பறக்கிறதா? நான் ஜெர்மன் நிறுவனத்தின் சொந்த ஊரான ஸ்டட்கார்ட்டுக்குப் பயணம் செய்தேன், கண்டுபிடிக்க ஒரு டெய்கன் டர்போ எஸ் கடன் வாங்கினேன்.

பார்வைக்கு, போர்ஷின் குறைந்த ஸ்லங் எலக்ட்ரிக் செடான், 2015 ஆம் ஆண்டு பிராங்பேர்ட் ஆட்டோ ஷோவில் (பிராங்பேர்ட் நிகழ்ச்சி இன்னும் ஒரு விஷயமாக இருந்தபோது) அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட தலை-திருப்பு மிஷன் மின் கருத்தாக்கத்திலிருந்து 2019 இல் வெளியிடப்பட்ட டெய்கானுக்கு மாற்றப்பட்டதால் கொஞ்சம் மாறியது. இது குறிப்பிடத்தக்க வகையில் வைக்கிறது நிறுவனத்தின் வடிவமைப்பு மொழியில் அதிக எதிர்காலம் கொண்ட சுழற்சி, ஆனால் இது 911 மற்றும் பனமேரா போன்ற ஒரே குடும்ப மரத்தில் வளர்ந்த ஒரு காரைப் போலவே சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி தெரிகிறது.

இருப்பினும், வடிவமைப்பு ஆய்வின் பின்புற-கீல் செய்யப்பட்ட கதவுகள் பாதுகாப்பு மற்றும் பேக்கேஜிங் காரணங்களுக்காக வரைதல் குழுவில் இருந்தன. அவை மிகவும் விலை உயர்ந்தவை மற்றும் கட்ட மிகவும் மோசமானவை அல்ல; நீங்கள் அதை நம்பவில்லையா என்று லிங்கனிடம் கேளுங்கள்.

உள்ளே, டெய்கான் ஒரு போர்ஷைப் போலவே உணர்கிறார். நீங்கள் அகலமான, வேலோர்-அப்ஹோல்ஸ்டர்டு இருக்கைகள் மற்றும் வானத்தில் உயர்ந்த இருக்கை நிலையை விரும்பினால் வேறு இடங்களைப் பாருங்கள். அதன் கேபின் முன் பயணிகளுக்கு ஏராளமான இடவசதியுடன் 2 + 2 தளவமைப்பை வழங்குகிறது, ஆனால் சாய்வான கூரைக் கோடு காரணமாக ஹெட்ரூம் பின்புறத்தில் சற்று இறுக்கமாக உள்ளது.

பொருத்தம் மற்றும் பூச்சு முழு கேபினிலும் கிட்டத்தட்ட சரியானவை – டர்போ எஸ் அடிப்படை விலை 5,000 185,000 என்று கருதுவது குறைவான ஆபத்தானது, மற்றும் டெய்கான் அதன் நேர்த்தியான கோடுகள் பரிந்துரைப்பதை விட மிகவும் நடைமுறைக்குரியது. இது உங்கள் பொருட்களின் 12.9 கன அடி பின்னால், மற்றும் 2.8 க்யூப்ஸை “ஃப்ரங்க்” இல் கொண்டு செல்கிறது, இது ஒரு சில பைகள் மளிகை சாமான்கள் அல்லது ஒரு பெட்டிக்கு போதுமான இடம். சார்ஜிங் தண்டு பொதுவாக செல்லும் இடமும் இதுதான்.

பொருத்தமாக, போர்ஷின் முதல் தொடர் தயாரிக்கப்பட்ட மின்சார கார் இன்றுவரை அதன் மிக உயர் தொழில்நுட்ப மாடலாகும். இது ஸ்டீயரிங் வீலில் உள்ள பொத்தான்களைப் பயன்படுத்தி கட்டமைக்கக்கூடிய தனிப்பட்ட அளவீடுகளுடன் வளைந்த, 16.8 அங்குல டிஜிட்டல் கருவி கிளஸ்டரைக் கொண்டுள்ளது. இன்ஃபோடெயின்மென்ட் சிஸ்டத்திற்கு 10.9 அங்குல தொடுதிரை, அதற்கு கீழே கூடுதல் செயல்பாடுகளைக் கொண்ட 8.4 அங்குல திரை, மற்றும் டாஷ்போர்டின் வலது பக்கத்தில் நான்காவது திரை ஆகியவை உள்ளன, இருப்பினும் யாரோ ஒருவர் அமர்ந்திருப்பதை கார் கண்டறிந்தால் மட்டுமே இதைப் பயன்படுத்த முடியும். பயணிகள் இருக்கை.

மற்றொரு வழியைக் கூறுங்கள், பாக்ஸ்ஸ்டரின் என்ஜின் விரிகுடாவில் சிலிண்டர்களைப் போல ஓட்டுனரின் பார்வைக்குள் பல திரைகள் உள்ளன. டாஷ்போர்டில் நிரம்பிய அம்சங்களின் அளவு அழகானது, மேலும் எந்த அம்சங்கள் என்ன செய்கின்றன என்பதைக் கண்டுபிடிக்க சிறிது நேரம் ஆகும். எல்லாமே நீங்கள் எதிர்பார்க்கும் இடத்தில்தான், ஆனால் போர்ஷே டாஷ்போர்டில் ஒரு தொகுதி குமிழியை வைக்கவில்லை. இயக்கி ஸ்டீயரிங் ஒன்றில் இருக்கும்போது, ​​முன் பயணிகள் சென்டர் கன்சோலில் தொடுதிரைகளைப் பயன்படுத்த வேண்டும், இது கப்ஹோல்டரில் ஏதேனும் பின்னால் இருந்தால் அது தேவையில்லாமல் மோசமான பணியாக மாறும்.

லேன்-கீப்பிங் அசிஸ்ட், டிராஃபிக் சைன் ரெக்னிகேஷன் மற்றும் தகவமைப்பு பயணக் கட்டுப்பாடு ஆகியவை கிடைக்கின்றன. இந்த அம்சங்கள் ஓட்டுநர் எய்ட்ஸ் – அவை கற்பனையின் எந்தவொரு நீட்டிப்பினாலும் டெய்கானை தன்னாட்சி பெறாது, ஆனால் அவை நீண்ட இயக்ககங்களில் பயனுள்ளதாக இருக்கும், மேலும் அவை விளம்பரப்படுத்தப்பட்டபடி செயல்படுகின்றன.

ஸ்டெராய்டுகளில் கப்பல் கட்டுப்பாடு போன்ற இன்னோ டிரைவ் தொழில்நுட்பம், 6 3,610 விருப்பமாகும், இது டர்போ எஸ் ஒரு சூப்பர் கார் போன்ற விலையைக் கொண்டிருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு தரமாக இருக்க வேண்டும். இது ஒரு தரவு சார்ந்த உந்துதல் அம்சமாகும், இது ஒரு குறிப்பிட்ட பாதைக்கான சிறந்த ஓட்டுநர் மூலோபாயத்தைக் கணக்கிட காரின் பல்வேறு சென்சார்கள் அனுப்பிய தகவல்களை ஓரளவு நம்பியுள்ளது. எடுத்துக்காட்டாக, நிலைத்தன்மை கட்டுப்பாட்டு அமைப்பிலிருந்து வரும் கருத்துக்களை பகுப்பாய்வு செய்வதன் மூலம் சாலை ஈரமாக இருக்கும்போது தெரியும். இது ஒரு மலை எப்போது விரைவுபடுத்தப்பட வேண்டும் என்பதைக் கூற வரைபடங்களையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்கிறது, அல்லது பயணிகள் ஒரு ரோலர் கோஸ்டரில் இருப்பதைப் போல உணரக்கூடாது என்பதை உறுதிப்படுத்த இது ஒரு வளைவு.

டெய்கானின் மலிவான, மலிவான வகைகள் இருக்கும்போது, ​​டர்போ எஸ் என்பது முதன்மை மாதிரியாகும், இது மின்மயமாக்கல் அரங்கில் போர்ஷின் திறன் என்ன என்பதை நிரூபிக்கிறது. இது 93.4-கிலோவாட்-மணிநேர லித்தியம் அயன் பேட்டரி பேக்கில் கட்டப்பட்டுள்ளது, இது ஒரு ஜோடி மின்சார மோட்டார்கள் (ஒரு அச்சுக்கு ஒன்று) சக்தியை அளிக்கிறது. இந்த கட்டமைப்பு மின்சார கார் உலகில் அசாதாரணமானது அல்ல, ஏனெனில் இது சாலை வழியாக அனைத்து சக்கர டிரைவையும் வழங்குகிறது, ஆனால் குறிப்பிடத்தக்க விஷயம் என்னவென்றால், பின்புற மோட்டார் சிறந்த செயல்திறனுக்காக இரண்டு வேக டிரான்ஸ்மிஷன் மூலம் மாறுகிறது.

அதன் அதிகபட்ச சக்தி வெளியீடு 750 குதிரைத்திறன் மற்றும் 774 பவுண்டு-அடி முறுக்குவிசையில் சரிபார்க்கிறது, ஆனால் தற்காலிக ஓவர் பூஸ்ட் செயல்பாடு தொடங்கும் போது அந்த புள்ளிவிவரங்கள் உங்கள் வலது காலடியில் மட்டுமே இருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *