What is Prime looks like an ordinary RAV4

ஹைப்ரிட் ப்ரியஸ் மற்றும் பிளக்-இன் ஹைப்ரிட் ப்ரியஸ் பிரைம் மூலம், டொயோட்டா பசுமை தொழில்நுட்பத்தை வெளிப்புற ஸ்டைலிங்கில் போர்த்தி, வடிவமைப்பைப் பயன்படுத்தி அதன் சாதனைகளை ஊதுகொம்பு செய்கிறது. 2021 டொயோட்டா RAV4 பிரைம் வேறுபட்ட அணுகுமுறையை எடுக்கிறது.

பிரைம் ஒரு சாதாரண RAV4, டொயோட்டாவின் அதிகம் விற்பனையாகும் மாதிரி தெரிகிறது. இருப்பினும், ப்ரியஸ் பிரைமைப் போலவே, RAV4 பிரைம் ஒரு செருகுநிரல் கலப்பினமாகும், இது தற்போதைய RAV4 கலப்பின மாதிரியை விட சிறந்த எரிவாயு மைலேஜ் என்று பெருமை பேசுகிறது. ஆயினும் பிரைம் மிகவும் எரிபொருள் திறன் கொண்ட RAV4 அல்ல. இது மிகவும் சக்திவாய்ந்த, விரைவான வேகமான RAV4 ஐயும் கொண்டுள்ளது.

RAV4 பிரைம் இரண்டு டிரிம் நிலைகளில் வருகிறது. எஸ்இ $ 39,195 இல் தொடங்குகிறது, அதே நேரத்தில் எங்கள் டெஸ்ட் கார் போன்ற எக்ஸ்எஸ்இ மாடல்கள், 500 42,500 இல் தொடங்குகின்றன. அதாவது அடிப்படை SE மிகவும் விலையுயர்ந்த RAV4 கலப்பினத்திற்கு மேலே $ 2,000 தொடங்குகிறது. இருப்பினும், அதன் பேட்டரி பேக் அளவின் அடிப்படையில், டொயோட்டா பிரைம், 500 7,500 கூட்டாட்சி வரிக் கடன் பெற தகுதி பெறும் என்று எதிர்பார்க்கிறது, இது அந்த வித்தியாசத்தை அழிக்க வேண்டும்.

நிலையான ப்ரியஸை விட வித்தியாசமான ஸ்டைலிங் பெறும் ப்ரியஸ் பிரைம் போலல்லாமல், RAV4 பிரைம் வேறு எந்த RAV4 போலவும் தெரிகிறது. கருப்பு வெளிப்புற டிரிம், வேறுபட்ட கிரில், மாடல்-குறிப்பிட்ட சக்கரங்கள் மற்றும் பேட்ஜிங் ஆகியவை பிரதமத்தின் ஒரே அடையாளங்காட்டிகளாகும். RAV4 ஒரு முரட்டுத்தனமான ஆஃப்-ரோடர் போல வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் இது கொரோலா மற்றும் கேம்ரி போன்ற கார்களைப் போலவே அதே டொயோட்டா நியூ குளோபல் ஆர்கிடெக்சர் (டி.என்.ஜி.ஏ) தளத்தையும் பகிர்ந்து கொள்கிறது.

உட்புறமும் கிட்டத்தட்ட மாறாது, இது ஒரு மோசமான விஷயம் அல்ல. சங்கி கைப்பிடிகள் மற்றும் மூலோபாயமாக வைக்கப்பட்டுள்ள ரப்பர் பிடிகள் உட்புறத்தை ஒரு முரட்டுத்தனமான உணர்வைத் தருகின்றன, அதே நேரத்தில் பயன்பாட்டினை மேம்படுத்துகின்றன. ஃப்ரீஸ்டாண்டிங் இன்ஃபோடெயின்மென்ட் தொடுதிரை ஓட்டுநரின் இருக்கையிலிருந்து அடைய எளிதானது, ஆனால் முன் இருக்கை பயணிகளுக்கு இது ஒரு நீட்சியாகும். முன் இருக்கைகள் மிகவும் வசதியாக இருந்தன, ஆனால் பின்புற இருக்கைகளின் கீழ் மெத்தைகள் தட்டையானவை மற்றும் ஆதரிக்கப்படாதவை.

டொயோட்டா வடிவமைப்பைத் தட்டியபோது, ​​உள்துறை பொருள் தரம் குறைந்தது. பிரதமமானது RAV4 வரிசையின் முதன்மையானது, ஆனால் உட்புறம் குறைந்த விலை மாடல்களில் இருந்து ஒரு படி மேலே செல்லத் தெரியவில்லை. லெதரெட் இருக்கைகள் ஒரு டாக்ஸியில் இருந்து எடுக்கப்பட்டதைப் போல தோற்றமளித்தன, மேலும் டிரிம் துண்டுகள் ரப்பர்மெய்டில் இருந்து பெறப்பட்டதாகத் தோன்றியது.

டொயோட்டா தரையின் கீழ் பொருத்தப்பட்ட பேட்டரி பேக், உள்துறை இடத்தை பாதிக்காது என்று கூறுகிறது. இருப்பினும், பிரிவு-முன்னணி உள்துறை இடத்தை இது உருவாக்காது, இருப்பினும், RAV4 ஏற்கனவே பெரும்பாலான போட்டியாளர்களுக்கு பின்னால் இருந்தது. ஃபோர்டு எஸ்கேப் மற்றும் மிட்சுபிஷி அவுட்லேண்டர் செருகுநிரல் கலப்பினங்களைக் காட்டிலும் RAV4 பிரைம் அதிக பின்புற ஹெட்ரூமைக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் எஸ்கேப்பில் அதிக பின்புற லெக்ரூம் உள்ளது, இது ஒரு நெகிழ் இரண்டாவது வரிசை இருக்கைக்கு நன்றி. டொயோட்டா ஃபோர்டு மற்றும் மிட்சுபிஷியை விட அதிகமான சரக்கு இடத்தையும் வழங்குகிறது. RAV4 மற்றும் அவுட்லேண்டர் ஆகியவை தங்கள் சரக்குப் பகுதிகளில் 120 வோல்ட் விற்பனை நிலையங்களைக் கொண்டுள்ளன, அவை சக்தி கருவிகள், முகாம் உபகரணங்கள் அல்லது பயணத்தின் போது நீங்கள் செருக விரும்பும் வேறு எதற்கும்.

அடிப்படை RAV4 பிரைம் எஸ்இ ஆப்பிள் கார்ப்ளே மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு ஆட்டோவுடன் 8.0 அங்குல தொடுதிரை மற்றும் உள்ளமைக்கப்பட்ட வைஃபை ஹாட்ஸ்பாட்டைப் பெறுகிறது. எக்ஸ்எஸ்இ டிரிம் நிலை 9.0 அங்குல தொடுதிரை பெறுகிறது – இது எந்த RAV4 இல் கிடைக்கும் மிகப்பெரியது. எக்ஸ்எஸ்இக்கான விருப்பமான பிரீமியம் தொகுப்பு ஹெட்-அப் காட்சியை சேர்க்கிறது. RAV4 இல் அந்த அம்சத்தைப் பெற ஒரே வழி இதுதான்.

இன்ஃபோடெயின்மென்ட் சிஸ்டம் பயன்படுத்த எளிதானது, மிக முக்கியமான செயல்பாடுகளுக்கு காப்புப்பிரதி அனலாக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு ஒரு பகுதியாக நன்றி. டிஜிட்டல் இன்ஸ்ட்ரூமென்ட் கிளஸ்டர் டிஸ்ப்ளே மற்றொரு டொயோட்டா கலப்பினத்தை இயக்கிய எவருக்கும் தெரிந்திருக்கும். இது ஒப்பீட்டளவில் சிறிய இடத்திற்கு நிறைய தகவல்களைத் தருகிறது, ஆனால் அவற்றைப் பழக்கப்படுத்துவது எளிது. ஒட்டுமொத்தமாக, இன்ஃபோடெயின்மென்ட் அனுபவம் சிறப்பு எதையும் வழங்காது, ஆனால் அதன் வேலையை நேரடியான வழியில் செய்கிறது.

RAV4 பிரைம் டொயோட்டா பாதுகாப்பு சென்ஸ் 2.0 உடன் தரமாக வருகிறது, இதில் பின்வருவன அடங்கும்: தன்னாட்சி அவசரகால பிரேக்கிங் (பாதசாரி மற்றும் சைக்கிள் ஓட்டுநர் கண்டறிதலுடன்), சாலை அடையாளம் அங்கீகாரம், சந்து புறப்படும் எச்சரிக்கை, தகவமைப்பு பயணக் கட்டுப்பாடு மற்றும் லேன் டிரேசிங் அசிஸ்ட், இது சிறிய ஸ்டீயரிங் உள்ளீடுகளை வழங்குகிறது கார் அதன் பாதையில் மையமாக உள்ளது.

டிரைவர் எய்ட்ஸின் நிலையான மூட்டை மற்ற முக்கிய பிராண்டுகளுடன் ஒப்பிடத்தக்கது, இருப்பினும் லேன் டிரேசிங் அசிஸ்ட் ஃபோர்டு, நிசான் மற்றும் சுபாரு போன்றவர்கள் வழங்கும் மிகவும் ஆக்ரோஷமான ஸ்டீயரிங்-உதவி அம்சங்களுடன் குழப்பமடையக்கூடாது. டொயோட்டாவின் பதிப்பு உண்மையான ஸ்டீயரிங் உதவியைக் காட்டிலும் மேம்படுத்தப்பட்ட லேன் கீப் அசிஸ்ட் அம்சமாகும்.

RAV4 பிரைம் இரண்டு வெவ்வேறு பிரிவுகளில் சிறந்து விளங்க முயற்சிக்கிறது: செயல்திறன் மற்றும் செயல்திறன். சில ஈர்க்கக்கூடிய எண்களை அடைய இது RAV4 ஹைப்ரிட் பவர்டிரெயினின் மேம்படுத்தப்பட்ட பதிப்பைப் பயன்படுத்துகிறது.

2.5-லிட்டர் பெட்ரோல் நான்கு சிலிண்டர் எஞ்சின் முன்பு இருந்த அதே 176 குதிரைத்திறனை உருவாக்குகிறது, ஆனால் இரண்டு மின்சார மோட்டார்கள் சேர்க்கப்பட்டதால், மொத்த கணினி வெளியீடு 302 ஹெச்பி ஆக அதிகரிக்கிறது. இது RAV4 கலப்பினத்தை விட 83 ஹெச்பி அதிகம், மற்றும் ஃபோர்டு எஸ்கேப் அல்லது மிட்சுபிஷி அவுட்லேண்டர் செருகுநிரல் கலப்பினங்களை விட கணிசமாக அதிகம். எஸ்கேப் முன்-சக்கர இயக்கி மட்டுமே, இரண்டு ஜப்பானிய வாகனங்கள் ஆல் வீல் டிரைவையும் கொண்டுள்ளன.

RAV4 பிரைம் 5.7 வினாடிகளில் பூஜ்ஜியத்திலிருந்து 60 மைல் வேகத்தில் செய்ய முடியும் என்று டொயோட்டா கூறுகிறது, இது முன்பு விளையாட்டு கார்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்டிருந்தது. இது தற்போது அமெரிக்காவில் விற்கப்படும் மிக விரைவான நான்கு-கதவு டொயோட்டாவை RAV4 பிரைம் ஆக்குகிறது (சுப்ரா ஸ்போர்ட்ஸ் கார் மட்டுமே விரைவானது).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *