விளையாட்டு ஸ்ட்ரீமிங்கைப் பற்றிய எங்கள் மதிப்பாய்வின் முதல் பகுதி இது, நாங்கள் முன்னர் கோரிய தலைப்பு, குறிப்பாக CPU ஐ மதிப்பாய்வு செய்த பிறகு – ஆனால் இது வேண்டுமென்றே தவிர்க்கப்பட்டது, ஏனெனில் இது கண்டுபிடிக்க சற்று சிக்கலானது. அதன் அனைத்து முக்கியமான விவரங்களும் மீதமுள்ள மதிப்புரைகளுடன் ஸ்ட்ரீம் செய்யப்பட்டன.

அடுத்த வாரத்தில், நாங்கள் சில கட்டுரைகளை விளையாட்டு ஸ்ட்ரீமிங்கிற்கு அர்ப்பணிப்போம், மேலும் எந்த வகையான அமைப்பு சிறந்தது மற்றும் எந்த தர அமைப்பானது பயன்பாட்டிற்கு சிறந்தது என்பதற்கான உறுதியான பதிலை உங்களுக்கு வழங்குவோம்.

இன்றைய மதிப்பாய்வு ஸ்ட்ரீமிங் தர அமைப்புகளில் கவனம் செலுத்தியுள்ளது. எந்த குறியாக்க அமைப்புகள் தரம் மற்றும் செயல்திறனுக்கும், ஒவ்வொரு பிரபலமான குறியாக்க முறைக்கும் சமமாக சிறந்த சமநிலையை வழங்குகின்றன என்பதை நாங்கள் கண்டுபிடிக்க விரும்பினோம். முடிவுகளின் அடிப்படையில்

எங்கள் சோதனை மேடையில் பின்னணி கதை, நாம் முடிவுகளைப் பெறுவதற்கு முன்பு … நாம் முதலில் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கிய விஷயங்களில் ஒன்று, CPU இல் மென்பொருள் அடிப்படையிலான குறியாக்கம் அல்லது ஜி.பீ.யூவில் வன்பொருள்-முடுக்கப்பட்ட குறியாக்கம் ஒரு சிறந்த அணுகுமுறையாகும்.

இது மிகவும் முக்கியமான போராகும், ஏனென்றால் ஜி.பீ.யூ குறியீட்டு முறை செல்ல வழி என்றால், ஸ்ட்ரீமிங்கிற்கு உங்களுக்கு தேவையான சிபியு பெரும்பாலும் தொடர்பில்லாததாக இருக்கும், அதே நேரத்தில் சிபியு குறியாக்கம் மேம்பட்டால், உங்கள் செயலி தேர்வு ஒரு காரணியாக மாறும். தர அளவில் மாஸ்டர் இது ஸ்ட்ரீமிங் ஸ்திரத்தன்மையின் அடிப்படையில் மட்டுமல்ல. ஆனால் விளையாட்டு செயல்திறன்

குறிப்பாக சமீபத்திய மாதங்களில், என்விடியா தனது வன்பொருள் குறியாக்க இயந்திரத்தை புதிய ஜி.பீ. கட்டமைப்பான டூரிங் வரை புதுப்பித்துள்ளதால் ஜி.பீ.யூ குறியீட்டு முறை மிகவும் சுவாரஸ்யமானது.

HEVC பொருந்தக்கூடிய தன்மை மற்றும் செயல்திறனை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்துகிறது, இது தற்போது விளையாட்டு ஸ்ட்ரீமிங்குடன் தொடர்பில்லாதது, டூரிங் புதிய இயந்திரம் 15% சிறந்த H.264 தரத்தை வழங்க வேண்டும். பாஸ்கலில் (ஜி.டி.எக்ஸ் 10 தொடர்) பழைய எஞ்சினுடன் ஒப்பிடும்போது.

டூரிங் x264 குறியாக்க மென்பொருளுடன் எவ்வாறு ஒப்பிட முடியும் என்பதைப் பார்ப்போம்.

ஜி.பீ. பக்கத்தில், டூரிங் குறியாக்கத்திற்கு ஆர்.டி.எக்ஸ் 2080, பாஸ்கல் குறியாக்கத்திற்கான டைட்டன் எக்ஸ் பாஸ்கல் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்துவோம், மேலும் வேகா 64 உடன் AMD எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதைப் பார்ப்போம்.

விசாரணையின் இரண்டாம் பகுதி பல முன்னமைவுகளைப் பயன்படுத்தி மென்பொருளை x264 உடன் குறியாக்கம் செய்வதை உள்ளடக்குகிறது.

இந்த கட்டுரையில் ஒரு தனி கட்டுரைக்கு CPU vs குறியீட்டு மென்பொருளை ஒப்பிடுவோம். ஒவ்வொரு முன்னமைவும் செயல்திறன் மற்றும் தரத்தை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதில் நாங்கள் அதிக ஆர்வம் காட்டுகிறோம்.

அனைத்து சோதனைகளும் கோர் i7-8700K உடன் 4.9 ஜிகாஹெர்ட்ஸ் மற்றும் 16 ஜிபி டிடிஆர் 4-3000 நினைவகத்துடன் செய்யப்பட்டன, இது உயர்நிலை கேமிங்கிற்கான எங்கள் தற்போதைய பரிந்துரைக்கப்பட்ட தளமாகும். எதிர்காலத்தில், AMD Risen CPU உடன் 9900K இன் விலை என்ன என்பதைப் பார்ப்போம்.

இந்த ஷாட்டுக்கு நாங்கள் OBS இன் சமீபத்திய பதிப்பைப் பயன்படுத்தினோம், இது 1080p 60 FPS இல் 6000 kbps நிலையான பிட்ரேட்டுடன் பதிவு செய்ய உள்ளது.

இது ட்விச்சிற்கு பரிந்துரைக்கப்பட்ட மிக உயர்ந்த தரமான அமைப்பாகும், நீங்கள் மற்ற நோக்கங்களுக்காக விளையாட்டைப் பதிவுசெய்தால், அதிக பிட்ரேட்டைப் பயன்படுத்த பரிந்துரைக்கிறோம். ட்விட்சை ஸ்ட்ரீமிங் செய்ய, நீங்கள் ஒரு கூட்டாளராக இல்லாவிட்டால், அதை 6 எம்.பி.பி.எஸ் அல்லது அதற்கும் குறைவாக வைத்திருக்க வேண்டும்.

நாங்கள் அதை இங்கே இரண்டு விளையாட்டுகளாக சோதித்து வருகிறோம், எங்களிடம் அசாசின்ஸ் க்ரீட் ஒடிஸி உள்ளது, இது உயர் ஜி.பீ.யூ மற்றும் சிபியு சக்தியைக் கோருகிறது, இது சிபியு குறியாக்கத்துடன் முரண்படுகிறது, மேலும் சிபியு தேவைகளை உள்ளடக்கிய ஃபோர்ஸா ஹொரைசன் 4 ஆகியவை குறைவான ஆனால் வேகமான தலைப்பு “குறியாக்கத்தில் உள்ளன “. குறைந்த பிட்ரேட் ஒரு பிரச்சனையாக இருக்கலாம்.

இரண்டு தலைப்புகளும் விளையாட்டு ஸ்ட்ரீமிங்கிற்கு சற்று மோசமான சூழ்நிலையை முன்வைக்கின்றன. ஆனால் வித்தியாசமாகவும் தனித்துவமாகவும் இருக்கும் வகையில்.

ஜி.பீ.யூ குறியீட்டுடன் தொடங்குவோம், ஏனெனில் இது நீண்ட காலமாக மோசமாக உள்ளது.

முந்தைய ஜி.பீ.யூ குறியீட்டு பிரசாதங்களை விட டூரிங் எவ்வாறு சிறப்பானதாக ஆக்குகிறது என்பதைப் பார்ப்பதே இங்கு முக்கிய அம்சமாகும், அவை CPU குறியாக்க விருப்பங்களுக்கு அடுத்ததாக பயன்படுத்தப்படவில்லை.

என்விடியா கார்டைப் பொறுத்தவரை, நாங்கள் OBS இல் NVENC விருப்பத்தைப் பயன்படுத்தினோம், மேலும் 6 Mbps இல் உயர் தரமான முன்னமைவைப் பயன்படுத்த அதை அமைத்தோம். இவை வேறு சில முன்னமைக்கப்பட்ட விருப்பங்கள், ஆனால் பெயர் குறிப்பிடுவதுபோல் உயர் தரம் மிக உயர்ந்த தரமான முடிவுகளைத் தரும்.

AMD இன் வேகா 64 க்கு, முன்னமைவுகள் மற்றும் பிட்ரேட்டுகளின் அடிப்படையில், பல அதிர்ஷ்டம் இல்லாமல், பல குறியாக்க விருப்பங்களை நாங்கள் முயற்சித்தோம், எங்கள் ஒப்பீட்டில் நீங்கள் விரைவில் பார்ப்பீர்கள்.

டூரிங் மற்றும் பாஸ்கலின் NVENC செயலாக்கங்கள் பக்கவாட்டாக 6 Mbps இல் வேறுபடவில்லை.

இருவரும் கடுமையான மேக்ரோ தடுப்பு விளைவுகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் மற்றும் படங்கள் பொதுவாக விவரம் இல்லை. குறிப்பாக, ஃபோர்ஸா ஹொரைசன் 4 இல், தடுப்பது சாலையில் மிகவும் கவனிக்கத்தக்கது மற்றும் பயங்கரமாக தெரிகிறது.

டூரிங் குறியாக்கி சில சூழ்நிலைகளில் சற்று வேகமாகவும் குறைவாகவும் தடுக்கப்படலாம். ஆனால் இரண்டும் உண்மையில் முட்டாள்தனமானவை, மேலும் நீங்கள் விளையாட்டை ஸ்ட்ரீம் செய்ய விரும்பினால், இது உங்கள் பார்வையாளர்களை ஈர்க்கும் ஒரு தரம் அல்ல.

AMD இன் குறியாக்கி இன்னும் மோசமானது, உங்கள் ஜி.பீ.யூ பயன்பாடு 100% அதிகரிப்புக்கு அருகில் இருக்கும்போது, ​​குறியாக்கி முற்றிலும் சிதைந்துள்ளது மற்றும் விநாடிக்கு 1 சட்டகத்திற்கு மேல் வழங்க முடியவில்லை, இது என்விடியா அட்டையால் யாரும் செய்ய முடியாத ஒன்று. பிரச்சினை அல்ல.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *