இந்த ஆண்டு வெளியிடப்பட்ட சமீபத்திய மற்றும் மிகச்சிறந்த விளையாட்டை இயக்க எவ்வளவு ரேம் தேவை என்பதை இன்று நாம் பார்ப்போம்.

ஆண்டின் இந்த நேரத்தைப் பற்றி, ஒவ்வொரு ஆண்டும் நினைவகத் திறனையும் முந்தைய ஆண்டையும் கண்டுபிடிப்பதற்கான ஒரு பணியை நாங்கள் அமைத்துள்ளோம், இதிலிருந்து விளையாட்டாளர்களுக்கு 4 ஜிபி அவுட், 8 ஜிபி குறைந்தபட்சம், 16 ஜிபி என்று முடிவு செய்கிறோம். சுவாரஸ்யமானது, மேலும் 32 ஜிபி தேவையை மீறுகிறது.

இதன் விளைவாக, 2018 பதிப்பிற்காக 4 ஜிபி உள்ளமைவை கைவிட்டு 8, 16 மற்றும் 32 ஜிபி திறன்களில் கவனம் செலுத்தினோம்.

தலைப்பு குறிப்பிடுவது போல, முக்கியத்துவம் விளையாட்டு. பொதுவான செயலாக்கத்திற்கு, இது பயன்பாட்டைப் பொறுத்தது, அந்த பயன்பாட்டை நீங்கள் உண்மையில் என்ன செய்கிறீர்கள்?

பிரீமியர் புரோ 4 கே வீடியோவை இயக்குவது நிறைய ரேமைப் பயன்படுத்துகிறது, அங்குதான் 64 ஜிபி மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவை உங்களுக்கு உறுதியான நன்மைகளைத் தருகின்றன. எனவே, குறிப்பிட்ட பயன்பாட்டிற்கான தேவைகள் மற்றும் நீங்கள் பயன்படுத்தும் வேலையின் அளவு ஆகியவற்றைப் படிப்பது நல்லது.

சோதனை விளையாட்டுக்கு வரும்போது, ​​ரேம் திறனின் தாக்கத்தை துல்லியமாக அளவிடுவது எளிதல்ல, ஏனென்றால் விளையாடுவதற்கு பல காரணிகள் உள்ளன.

சில முறைகளைப் பற்றி விவாதிக்க விரும்புகிறோம், இதன் மூலம் எங்கள் முறையை நன்கு புரிந்து கொள்ள முடியும் மற்றும் கணினி நினைவகத்தை சோதிக்கும்போது ஏற்படும் சவால்கள். சவால் # 1: சரியான வன்பொருளைத் தேர்ந்தெடுப்பது.

நீங்கள் பயன்படுத்தும் கிராபிக்ஸ் அட்டை மென்மையான கேமிங்கிற்கு தேவையான நினைவகத்தின் அளவை பாதிக்கும், மேலும் மோசமான நிலையில், உங்கள் சேமிப்பக வேகம் செயல்திறனையும் பாதிக்கும்.

எடுத்துக்காட்டாக, கடந்த ஆண்டு ஜிடிஎக்ஸ் 1060 3 ஜிபி பயன்படுத்துவது 6 ஜிபி மாடலை விட அதிக கணினி நினைவகத்தைப் பயன்படுத்துகிறது என்பதைக் கண்டறிந்தோம், ஏனெனில் சில நேரங்களில் நீங்கள் விஆர்ஏஎம் இல்லாமல் போய்விடுவீர்கள், இதனால் இயக்க முறைமை கணினி நினைவகத்தைப் பயன்படுத்துகிறது. .

நீங்கள் கணினி நினைவகத்தை இழந்துவிட்டால், விளையாட்டின் சில உள்ளடக்கம் உங்கள் உள்ளூர் சேமிப்பக சாதனத்திற்கு நகர்த்தப்படும், இருப்பினும் இப்போது செயல்திறன் மிகவும் முக்கியமானது, ஆனால் விளையாட்டு விளையாடக்கூடியதாக இல்லை.

வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், RTX 2080 Ti மற்றும் 11GB VRAM இடையகத்துடன் சூப்பர் ஃபாஸ்ட் NVMe SSD களுடன் சோதனை செய்வது ஒரு சாதாரண விளையாட்டாளருக்கு எவ்வளவு கணினி நினைவகம் தேவை என்பதை தீர்மானிக்க சிறந்த வழியாக இருக்காது.

உங்கள் கணினியில் $ 1,000 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட மதிப்புள்ள கிராபிக்ஸ் அட்டை இருந்தால், 16 ஜிபி அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ரேம் வாங்குவது ஒரு பிரச்சனையல்ல என்றும் நாங்கள் நம்புகிறோம். இருப்பினும் பகுப்பாய்வு இங்கே வேடிக்கையின் ஒரு பகுதியாகும்.

ஆனால் கருத்தில் கொள்ள இன்னும் பல காரணிகள் உள்ளன. விளையாட்டுக்கு பயன்படுத்தப்படும் தர அமைப்புகள் பெரிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

எடுத்துக்காட்டாக, நீங்கள் ஜி.டி.எக்ஸ் 1060 3 ஜி.பியைப் பயன்படுத்துகிறீர்கள் மற்றும் அமைப்பை நடுத்தர தர அமைப்பிற்கு மாற்றுவதில் மகிழ்ச்சியடைகிறீர்கள் என்றால், கணினி நினைவகத்தில் ஏற்றப்பட்ட தரவின் அளவு குறைகிறது.

இவை அனைத்தையும் மனதில் கொண்டு, நாங்கள் பல்வேறு வன்பொருள் உள்ளமைவுகளை சோதித்தோம், அவை செயல்திறனை எவ்வாறு பாதிக்கின்றன என்பதை நாங்கள் அவர்களுக்குக் காண்பிக்கப் போகிறோம். மேலும், கடந்த ஆண்டு எங்கள் சோதனையின் போது, ​​வெவ்வேறு வன்பொருள் உள்ளமைவுகளுக்கு இடையில் FPS வேறுபாடுகளைக் காட்ட முயற்சிக்கும் மற்றொரு சிக்கலில் சிக்கினோம்.

எங்கள் நிலையான சோதனை வழக்கமாக 60 வினாடிகள் இயங்கும் மற்றும் பல முறை இயங்கும், பின்னர் 3 சராசரி ரன்களைப் புகாரளிக்கிறது.

இதன் பொருள் கணினி கடந்து செல்ல ஒரு வாய்ப்பு உள்ளது. எனவே முதல் ஓட்டத்தின் முடிவுகள் ஆபத்தான 0.1% அல்லது 1% குறைந்த எண்ணிக்கையைக் காணலாம். ஆனால் இரண்டாவது ஓட்டத்திலும் பின்னர் மூன்றாவது ஓட்டத்திலும் இதை நிறைய மேம்படுத்தலாம். எனவே மூன்று ரன்களின் சராசரியைக் காண்பிப்பது தவறானது.

ஒவ்வொரு முறையும் அளவுகோலை இயக்குவதும், பின்னர் முழு அமைப்பையும் மீட்டமைப்பதும், விளையாட்டை பூஜ்ஜியத்திற்கு ஏற்றுவதும், அடுத்த சுற்றை இயக்குவதும் சிறந்த தீர்வாக இருக்கும். பெஞ்ச்மார்க் பாஸின் தொகை 90 வினாடிகள், ஆனால் கடந்த 60 வினாடிகளுக்கு மட்டுமே பிரேம் வீதத்தை நான் அறிவித்தேன்.

இது முதல் 5-10 வினாடிகளில் விளையாட்டை விளையாடும்போது நீங்கள் பார்ப்பதைப் பிரதிபலிக்கும். விளையாட்டு நீங்கள் விளையாடும் உள்ளடக்கத்தை இன்னும் ஏற்ற முடியும், மேலும் போதுமான கணினி நினைவகம் கொண்ட கணினியில் பிரேம்களைக் கூட கைவிடலாம்.

இறுதியாக, தரப்படுத்தல் என்பது சமீபத்திய கேம்களை விளையாட உங்களுக்கு எவ்வளவு நினைவகம் தேவை என்பதைக் கணக்கிட ஒரு நல்ல குறிகாட்டியாகும், அதாவது நினைவக ஒதுக்கீட்டை சரிபார்க்கவும்.

இது தவறாக இருக்க முடியாது. ஆனால் விளையாட்டை மெதுவாக்குவதைத் தவிர்ப்பதற்கு விளையாட்டுக்கு எவ்வளவு கணினி நினைவகம் தேவை என்பதைப் பற்றிய நல்ல யோசனையை எங்களுக்குக் கொடுங்கள்.

நினைவக ஒதுக்கீட்டைக் காண்க

தவறான விளக்கத்துடன், முதலில் சில பிரபலமான தலைப்புகளில் நினைவக ஒதுக்கீட்டைக் காண்பிப்போம். இந்த கேமிங் சோதனைகள் அனைத்தும் கோர் ஐ 9-9900 கே, 32 ஜிபி டிடிஆர் 4-3400 மெமரி மற்றும் ஜியிபோர்ஸ் ஜிடிஎக்ஸ் 2080 டி ஆகியவற்றுடன் நடத்தப்பட்டன.

சோதனை முறை பின்னணியில் இயங்கும் நீராவி, தோற்றம், அப்லே, பேட்டில் நெட், காவிய விளையாட்டு துவக்கி, டிஸ்கார்ட், சில தாவல்களைத் திறந்த குரோம், எம்.எஸ்.ஐ ஆஃப்டர்பர்னர், ரிவெட்னர் மற்றும் ஃப்ராப்ஸ் உள்ளிட்ட பல பயன்பாடுகள் உள்ளன.

RTX 2080 Ti உடன் மிக உயர்ந்த தரமான முன்னமைவைப் பயன்படுத்தி அனைத்து சோதனைகளும் 4K இல் செய்யப்பட்டன என்பதையும் நாம் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

அசாசின்ஸ் க்ரீட் ஒடிஸியில் தொடங்கி, ஒதுக்கப்பட்ட 32 ஜிபியில் 29% ஐக் காண்கிறோம்.

ரேம் பயன்பாட்டின் எங்கள் முழு சோதனையின்போதும், தலைப்பு 9.3 – 9.5 ஜிபி வரை இருந்தது, விஆர்ஏஎம் 8.1 – 8.2 ஜிபி வரை பயன்படுத்தியது. யூனிட் தொடர்பான சில செயல்திறன் சிக்கல்கள் 8 ஜிபி ரேம் மட்டுமே உள்ள கணினிகளில் காணப்படலாம் என்று இது அறிவுறுத்துகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *