இது பெரும்பாலும் ஒரு CPU கேமிங் அளவுகோலாக எழுப்பப்படும் தலைப்பு. உங்களுக்குத் தெரியும், நாங்கள் ஆண்டு முழுவதும் பல CPU மற்றும் GPU வரையறைகளை இயக்குகிறோம், பெரும்பாலும் கேமிங்கிற்காக.

கொடுக்கப்பட்ட மதிப்பில் எந்த CPU சிறந்த மதிப்பை வழங்கும் என்பதைக் கண்டுபிடிப்பதே எதிர்காலத்தில் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

ஆண்டின் தொடக்கத்தில், சமமாக பொருந்திய கோர் i5-8400 மற்றும் ரைசன் 5 2600 ஆகியவற்றை ஒப்பிட்டுப் பார்த்தோம்.

ஒட்டுமொத்தமாக, R5 2600 மெல்லியதாக இருக்கும்போது வேகமாக இருக்கும். ஆனால் இறுதியில், இது ஒரு சட்டத்திற்கு அதிக விலையில் வருகிறது, இது 8400 ஐ பெரும்பாலான விளையாட்டாளர்களுக்கு மலிவான மற்றும் நடைமுறை விருப்பமாக மாற்றுகிறது. (பக்க குறிப்பு: ரைசன் 5 இன்று வாங்குவதற்கு சிறந்த தேர்வாகும், ஏனெனில் இது 160 டாலராக உள்ளது.)

அந்த போட்டிக்காக, 36 ஆட்டங்களில் இரண்டு வெவ்வேறு CPU களை மூன்று வெவ்வேறு தீர்மானங்களில் ஒப்பிட்டோம்.

நாங்கள் விளையாட்டில் மிக உயர்ந்த பட தர அமைப்புகளைப் பயன்படுத்த விரும்புவதால், முடிந்தவரை அதிக சுமைகளைப் பயன்படுத்த விரும்புவதால், ஜியிபோர்ஸ் ஜி.டி.எக்ஸ் 1080 டி எங்கள் கிராபிக்ஸ் ஆயுதம். இது CPU செயல்திறனைப் பகுப்பாய்வு செய்யும் போது சாத்தியமான பலவீனங்களை மறைக்கக்கூடிய CPU சிக்கல்களைக் குறைக்கிறது.

சிக்கல் என்னவென்றால், நாங்கள் ஏன் இதைச் செய்கிறோம் என்று பல வாசகர்கள் குழப்பமடைகிறார்கள், இரண்டாவது சிந்தனை இல்லாமல், தவறான மற்றும் நம்பத்தகாத சில உள்ளடக்கங்களை அகற்ற கருத்துகள் பகுதிக்குச் சென்றால் எனக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது.

நாங்கள் ஒரு பட்ஜெட் CPU ஐ (அத்லான் 200GE Vs பென்டியம் G5400 vs Risen 3 2200G) சோதித்தபோது மீண்டும் நடந்தது, மேலும் நாங்கள் RTX 2080 Ti இல் வீசினோம்.

இது நாம் மீண்டும் மீண்டும் பார்த்த ஒன்று, அந்த கருத்தை நாங்கள் ஏற்கனவே உரையாற்றியுள்ளோம். பெரும்பாலும், நண்பர்கள் ஏன் ஒரு குறிப்பிட்ட வகை சோதனை செய்ய வேண்டும் என்பதை விளக்க மற்ற வாசகர்கள் மீட்புக்கு வருகிறார்கள்.

ஆனால் CPU காட்சி மீண்டும் மிகவும் போட்டித்தன்மையுடன் இருப்பதால், இந்த விஷயத்தை இன்னும் விரிவாகக் கருதுவோம் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம், மேலும் அனைத்து CPU களையும் ஜி.பீ.யுகளுடன் கேமிங்கிற்காக ஏன் சோதிக்கிறோம் என்பதை இன்னும் கொஞ்சம் புரிந்துகொள்வோம் என்று நம்புகிறோம், அந்த நேரத்தில் மிகவும் சக்திவாய்ந்ததைச் செய்யுங்கள்

ஒரு கணம் முன்பு குறிப்பிட்டது போல, எல்லாம் ஜி.பீ.யூ சிக்கல்களை நீக்குவதிலிருந்து வந்தது.

CPU ஐ தரப்படுத்தும்போது வீடியோ அட்டை செயல்திறனைக் கட்டுப்படுத்தும் கூறுகளாக இருக்க நாங்கள் விரும்பவில்லை, இது முக்கியமானது என்பதற்கு பல காரணங்கள் உள்ளன, மேலும் அவை அனைத்தையும் இந்த கட்டுரையில் உள்ளடக்குவேன்.

உயர்நிலை ஜி.பீ.யுகளுடன் சோதனை செய்வது ஏன் தவறான மற்றும் நம்பத்தகாதது அல்ல என்பதை விவாதிப்பதன் மூலம் ஆரம்பிக்கலாம் …

ஆம் இது உண்மைதான். ஜியிபோர்ஸ் ஆர்டிஎக்ஸ் 2080 டி செயலியுடன் $ 200 க்கு ஜோடியாக இருப்பதை யாரும் விரும்புவதாகத் தெரியவில்லை.

இருப்பினும், கூறு கருவிகளை ஒப்பிட்டு நாங்கள் டஜன் கணக்கான மணிநேரங்களை செலவிடும்போது, ​​சிறந்த கொள்முதல் ஆலோசனையை வழங்க பல காரணங்களை நாங்கள் மறைக்க முயற்சிக்கிறோம்.

வெளிப்படையாக, இந்த நேரத்தில் கிடைக்கக்கூடிய கேம்கள் மற்றும் வன்பொருள் மூலம் மட்டுமே நாம் இதைச் சோதிக்க முடியும், மேலும் நவீன கிராபிக்ஸ் அட்டைகளைப் பயன்படுத்தி வெளியிடப்படாத விளையாட்டுகளில் CPU கள் போன்ற கூறுகள் எவ்வாறு செயல்படும் என்பதைக் கணிப்பது சற்று கடினம். பாதையில் ஒரு வருடம் அல்லது இரண்டு என்று சொல்லுங்கள்.

ஒவ்வொரு முறையும் நீங்கள் ஒரு புதிய கிராபிக்ஸ் கார்டை வாங்கும்போது உங்கள் CPU ஐ மேம்படுத்த வேண்டாம் என்று கருதினால், CPU எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதைக் கருத்தில் கொண்டு ஜி.பீ.யூ வரம்பற்றதாக இருக்கும்போது அதை போட்டியிடும் தயாரிப்புகளுடன் ஒப்பிடுவது முக்கியம்.

ஏனென்றால், உங்கள் புதிய பென்டியம் ஜி 5400 செயலியை சாதாரண ஜிடிஎக்ஸ் 1050 டி உடன் இணைக்கும்போது, ​​ஒரு வருட காலப்பகுதியில், நீங்கள் செயலாக்க சக்தியை விட இரண்டு மடங்கு மற்றும் கிராபிக்ஸ் அட்டைகளில் 2-3 ஐ வைத்திருக்க முடியும். தெரிந்த ஆண்டு

எடுத்துக்காட்டாக, ஜியிபோர்ஸ் ஜி.டி.எக்ஸ் 1050 டி-க்கு எதிராக பென்டியம் ஜி 5400 ஐ கோர் ஐ 5-8400 உடன் ஒப்பிட்டுப் பார்த்தால், இன்றைய சமீபத்திய மற்றும் மிகச் சிறந்த விளையாட்டுகளில், கோர் ஐ 5 உண்மையான செயல்திறன் லாபங்களை வழங்காது என்பதை நாம் கருத்தில் கொள்ளலாம். செய்யும். (கீழே உள்ள விளக்கப்படத்தைக் காண்க)

இதன் பொருள், ஓரிரு ஆண்டுகளில், ஜி.டி.எக்ஸ் 1080 உடன் ஒப்பிடக்கூடிய செயல்திறனை வழங்கும் ஒன்றை நீங்கள் மேம்படுத்தும்போது, ​​ஜி.பீ.யூ பயன்பாடு ஏன் 60% ஆக இருக்கிறது என்று நீங்கள் ஆச்சரியப்படுவீர்கள், அதற்கு அருகில் எங்கும் செயல்திறனைக் காண மாட்டீர்கள். .

நாம் பயன்படுத்தக்கூடிய மற்றொரு எடுத்துக்காட்டு இங்கே: 2017 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில், பென்டியம் ஜி 4560 ஐ அறிமுகப்படுத்தியபோது, ​​ஜி.பீ.யூ அளவிடுதல் சோதனையை வெளியிட்டோம், அங்கு கோர் ஐ 7-6700 கே உடன் ஒப்பிடும்போது ஜி.டி.எக்ஸ் 1050 டிஐ பார்த்தோம். இல்லை. பென்டியம் செயலிகளுடன் ஒப்பிடும்போது

இருப்பினும், ஜி.டி.எக்ஸ் 1060 ஐப் பயன்படுத்தி, கோர் ஐ 7 சராசரியாக 26% வேகமானது, அதாவது ஜி 4560 ஒரு கணினி சிக்கலை உருவாக்கியுள்ளது. ஆனால் இது சோதனைக்கு உயர் இறுதியில் ஜி.பீ.யைப் பயன்படுத்துகிறது என்பதை மட்டுமே நாம் அறிய முடியும்.

ஜி.டி.எக்ஸ் 1080 உடன் 6700 கே ஜி 4560 ஐ விட 90% வேகமானது என்பதைக் காணலாம், எடுத்துக்காட்டாக, அடுத்த ஆண்டு ஜி.டி.எக்ஸ் 980 மற்றும் ஜி.டி.எக்ஸ் 1060 உடன் ஒப்பிடும்போது ஜி.பீ.யூ சிறந்த இடைப்பட்ட செயல்திறனைக் கொடுக்கும்.

இப்போது, ​​இந்த எடுத்துக்காட்டுடன், G4560 விலை $ 64 என்றும், 6700K விலை 40 340 என்றும் நீங்கள் கூறலாம்.

நாங்கள் உடன்படவில்லை, ஆனால் 18 மாத பழமையான இந்த மாதிரியில், 6700K இல் கணிசமாக அதிகமான ஹெட்ரூம் இருப்பதைக் காணலாம், இதை 1050 Ti அல்லது 1060 உடன் பார்த்திருந்தால் கூட நமக்குத் தெரியாது.

4K போன்ற உயர் தீர்மானங்களில் இன்றும் கூட G4560 மற்றும் 6700K இடையே ஒரு சிறிய வித்தியாசம் உள்ளது என்றும் நீங்கள் வாதிடலாம், மேலும் சிலவற்றின் பெயரைச் சொல்வது உண்மையாக இருக்கலாம். ஆனால் போர்க்களம் 1 மல்டிபிளேயர் போன்ற மற்றவர்களுக்கு இது பொருந்தாது, அது நிச்சயமாக வெற்றி பெறுகிறது. விளையாட்டுக்கு அதிக CPU தேவைப்படும்போது இது ஓரிரு ஆண்டுகளில் உண்மையாக இருக்காது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *