நீங்கள் வசிக்கும் இடத்தைப் பொறுத்து, ஒளிரும் கிறிஸ்துமஸ் விளக்குகள் கொண்ட வீடுகளை நீங்கள் பார்த்திருக்கலாம், அவை வண்ணத்தையும் நடனத்தையும் இசைக்கு மாற்றும்.

ஏறக்குறைய ஒவ்வொரு மாவட்டத்திலும் அல்லது நகரத்திலும் “ஒரு வீடு” உள்ளது, இது ஒவ்வொரு ஆண்டும் விடுமுறை நாட்களில் என் சுற்றுப்புறத்தில் வெளியே செல்லும், அந்த வீடு என்னுடையது.

அவை எவ்வாறு செயல்படுகின்றன, நீங்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்று நீங்கள் எப்போதாவது யோசித்திருந்தால், இங்கே அனைத்து கூறுகளின் விரைவான கண்ணோட்டம் மற்றும் எல்லாம் எவ்வாறு ஒன்றாக இயங்குகிறது.

கிறிஸ்துமஸ் விளக்கு காட்சியை உருவாக்கும் மூன்று முக்கியமான விஷயங்கள் உள்ளன: விளக்குகள், கட்டுப்பாட்டு சுற்றுகள் மற்றும் தரம்.

வில், செதில்களாக, ஸ்னோஃப்ளேக்குகள், நட்சத்திரங்கள், மெகாட்ரீஸ் போன்ற பல்வேறு முட்டுகள் தயாரிக்க விளக்குகள் ஒன்றாக ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளன. உங்கள் கட்டுப்பாட்டு மற்றும் மின்சாரம் மூலம் அவற்றை இணைக்கிறீர்கள், இதனால் அவர்கள் எதிர்பார்த்தபடி வேலையைச் செய்ய முடியும்.

ஒரு பிரத்யேக கணினி மென்பொருள் உள்ளது, இது பாடலை இயக்கும் போது விளக்குகளை எப்போது, ​​எப்படி இயக்க வேண்டும் என்பதைக் கட்டுப்படுத்தியிடம் கூறுகிறது.

இந்த கூறுகள் ஒவ்வொரு ஒளி நிகழ்ச்சியின் இதயத்திலும் உள்ளன, ஒவ்வொன்றையும் விவரிப்பேன். நீங்கள் வால்மார்ட்டுக்குச் சென்று அதை எடுக்க முடியாது என்றாலும், பல நிறுவனங்களும் பெரிய, ஆதரவான சமூகங்களும் உதவ ஆர்வமாக உள்ளன.

ஒளி

கிறிஸ்மஸில் நீங்கள் அடிக்கடி பார்க்கும் விளக்குகள் பாரம்பரிய ஒளிரும் பல்புகள் அல்லது சமீபத்தில் எல்.ஈ. இந்த கேபிள்கள் நீங்கள் சுவரில் செருகும்போது மற்றும் அவற்றை அவிழ்க்கும் வரை 120 வி (அமெரிக்காவில்) இருக்கும். இது வழக்கமான கிறிஸ்துமஸ் விளக்குகள்.

சுமார் 10–15 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, மக்கள் மின்னணு சுவிட்சுகளுடன் இணைக்கத் தொடங்கினர், இது ரிலேக்கள் என அழைக்கப்படுகிறது, இது பாரம்பரிய மைக்ரோகண்ட்ரோலர்களுடன் விளக்குகளை இயக்க மற்றும் அணைக்க அனுமதிக்கிறது. இது அடிப்படையில் இன்று ஸ்மார்ட் சுவர் செருகிகளில் காணப்படும் அதே தொழில்நுட்பமாகும். ஆனால் இன்னும் பண்டிகை

இந்த நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி ஒரு பொதுவான இடைவேளையின் ஒளி நிகழ்ச்சியில் ஒத்த ஒளி சுவடுகளைக் கட்டுப்படுத்தும் சில ரிலேக்கள் இருக்கலாம். இந்த நுட்பம் சில ஆண்டுகளாக நன்றாக உள்ளது. ஆனால் விஷயங்கள் இறுதியில் மிகவும் சிக்கலானவை.

அடுத்த பெரிய தொழில்நுட்ப பாய்ச்சல் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வந்தது, பின்னர் அது விடுமுறை விளக்குகளை மாற்றியது.

ஒற்றை வரி விளக்குகளை ஆன் மற்றும் ஆஃப் செய்வது சலிப்பைத் தருகிறது, மேலும் மக்கள் அதிக நிறம், அதிக பிரகாசம் மற்றும் சுவாரஸ்யமான விளைவுகளை விரும்புகிறார்கள். “பிக்சல்” என்ற சந்தையை உள்ளிடவும்

இந்த பிக்சல்கள் நவீன “ஸ்மார்ட்” ஆர்ஜிபி ஒளி விளக்கின் ஒரு பகுதியாகும். ஒவ்வொரு பிக்சலிலும் ஒரு சிறிய மைக்ரோசிப் உள்ளது, இது எல்.ஈ.டி ஆன் மற்றும் ஆஃப் எப்போது, ​​எந்த நிறத்தை ஒளிரச் செய்ய வேண்டும் என்று கூறுகிறது.

அவை ஒரு சுழலில் இணைக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் ஒவ்வொன்றும் சிக்கலான வடிவங்களையும் விளைவுகளையும் உருவாக்க தனித்தனியாக ஒளிரச் செய்யலாம்.

அவற்றுடன் தொடர்புகொள்வதற்கு பல்வேறு வகையான பிக்சல்கள் மற்றும் பல்வேறு நெறிமுறைகள் உள்ளன. மிகவும் பொதுவான பிக்சல் வகை WS2811 எனப்படும் நெறிமுறையைப் பயன்படுத்துகிறது.

அடிப்படையில், ஹெலிக்ஸில் உள்ள பிக்சல்கள் தகவல்களை வரிசையாக எடுத்து, அவர்களுக்குத் தேவையான தகவல்களை டிகோட் செய்து, தரவை அடுத்தடுத்த அனைத்து பிக்சல்களுக்கும் அனுப்பும். அனுப்பப்பட்ட உண்மையான தரவு ஒவ்வொரு விளக்கை சிவப்பு, பச்சை மற்றும் நீல தீவிரத்தன்மை மதிப்புகளை உள்ளடக்கியது.

இந்த வகையான விளக்குகள் மற்றும் நெறிமுறைகள் முதலில் டிஜிட்டல் சிக்னேஜ் மற்றும் தியேட்டர் தயாரிப்புகளுக்காக வடிவமைக்கப்பட்டன.

அதே WS2811 நெறிமுறை உங்கள் கேமிங் ரிக்கில் இருக்கக்கூடிய வெவ்வேறு நவீன பிசி முகவரிக்குரிய RGB ஒளி கீற்றுகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஒரே வித்தியாசம் என்னவென்றால், விடுமுறை விளக்குகள் நீர்ப்புகா பூச்சு, 10-15 அடிக்கு கிடைக்கின்றன மற்றும் செலவு மிகவும் குறைவு.

இந்த விளக்குகள் பின்னர் கலைக்கு வரும் முறையான இடத்தில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளன. எந்தவொரு வடிவமைப்பையும் கற்பனை செய்யக்கூடிய வகையில் நெளி பிளாஸ்டிக், குழாய்கள் மற்றும் தனிப்பயன் கட்டமைப்புகளைப் பயன்படுத்தி பல்வேறு வடிவங்களை உருவாக்க முடியும்.

நெருப்பு நிலையானது என்றாலும், முட்டுகள் தனித்துவமானது மற்றும் பிக்சல்களை எங்கு வைக்க வேண்டும் என்பதைக் கண்டுபிடிக்க நிறைய வடிவமைப்பு முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. அவர்கள் குளிர்காலம் முழுவதும் விழாமல் சகித்துக்கொள்ள முடியும்.

வடிவமைப்பைக் காட்டு

செயல்திறன் வடிவமைப்பு ஒரு இசைக்குழுவுக்கு பாடல்களை இயற்றுவது போன்றது. விளக்குகள் மரங்கள், வளைவுகள், சரங்கள், ஸ்னோஃப்ளேக்ஸ் மற்றும் பலவற்றில் முட்டுகள் அமைக்கப்பட்டுள்ளன.

இசையால் எரியும்போது, ​​பல்வேறு இசைக்குழுக்கள் ஒரு இசைக்குழுவில் உள்ள கருவிகளைப் போல ஒன்றாக தொகுக்கப்படலாம். ஒரு பாடலில் உள்ள பல்வேறு கூறுகளின் நடனக் கலைக்கு லைட்டிங் நெறிமுறைகளுடன் எவ்வாறு இணைவது என்பது தெரிந்த சிறப்பு மென்பொருள் தேவைப்படுகிறது.

மிகவும் பொதுவாக பயன்படுத்தப்படும் நிரல் xLights ஆகும், இது இலவச மற்றும் திறந்த மூலமாகும். நிகழ்ச்சிகள் காலவரிசைப்படி வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன, ஒவ்வொரு செயல்திறன் உறுப்புக்கும் தனித்தனி தடங்கள் உள்ளன.

தனிப்பட்ட கூறுகள் அல்லது குழுக்களுக்குப் பயன்படுத்தக்கூடிய பல வேறுபட்ட விளைவுகள் உள்ளன. ஒவ்வொரு செயல்திறனும் தனித்துவமானது மற்றும் முடிவற்ற தனிப்பயனாக்குதலுக்கான சாத்தியக்கூறுகளைக் கொண்டுள்ளது.

மென்பொருளானது இருப்பிடங்களின் குறிப்பு புகைப்படங்களைப் பயன்படுத்தி விளக்குகளின் இருப்பிடத்தைக் காட்டும் ஒரு கட்டத்தை உருவாக்கும்.

இங்கிருந்து, ஒரு விளைவை உருவாக்க நீங்கள் சிக்கலான வடிவங்களை கட்டத்தில் பயன்படுத்தலாம். சில விளைவுகள் ஒரு வரியை மட்டுமே குறைக்கக்கூடும், மற்றவை வீடு முழுவதும் நகரக்கூடும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *